Hướng dẫn viết chữ màu trong minecraft

Trong Minecraft, gồm một số trong những mã màu sắc cùng mã format cơ mà bạn cũng có thể thực hiện vào vấn đề chat và nhập lệnh, giúp cho bài toán chơi game trngơi nghỉ cần thú vị cùng màu sắc rộng. Trong đó, mã màu sắc hoàn toàn có thể được sử dụng để chuyển đổi color văn bạn dạng vào trò chơi, gán color mang lại đội với tùy chỉnh thiết lập màu của áo gần cạnh da. Còn mã định dạng có thể được áp dụng để sửa thay đổi sự xuất hiện thêm của vnạp năng lượng bản trong trò nghịch như in đậm hoặc in nghiêng. Cùng Thủ thuật chơi khám phá biện pháp các mã này cùng biện pháp thực hiện chúng vào trò nghịch nhé!


Danh sách các Mã color vào Minecraft như sau:

Color(Minecraft Name)Chat CodeMOTD CodeDecimalHexadecimal
Dark Red(dark_red)§4u00A7411141120AA0000
Red(red)§cu00A7c16733525FF5555
Gold(gold)§6u00A7616755200FFAA00
Yellow(yellow)§eu00A7e16777045FFFF55
Dark Green(dark_green)§2u00A724352000AA00
Green(green)§au00A7a563592555FF55
Aqua(aqua)§bu00A7b563609555FFFF
Dark Aqua(dark_aqua)§3u00A734369000AAAA
Dark Blue(dark_blue)§1u00A711700000AA
Blue(blue)§9u00A7955925755555FF
Light Purple(light_purple)§du00A7d16733695FF55FF
Dark Purple(dark_purple)§5u00A7511141290AA00AA
White(white)§fu00A7f16777215FFFFFF
Gray(gray)§7u00A7711184810AAAAAA
Dark Gray(dark_gray)§8u00A785592405555555
Black(black)§0u00A700000000

Trong đó:

Cột Color: thương hiệu của màu và phần trong dấu () là tên gọi nội bộ của màu trong trò chơi Minecraft.

Bạn đang xem: Hướng dẫn viết chữ màu trong minecraft

Cột Chat code: code sử dụng để sử dụng màu đó vào chat ở Minecraft.

Xem thêm: Món Ngon: Cách Làm Mực Khô Xào Miến Ngon Nhất Phải Thử 1 Lần

Cột MOTD Code: code dùng để sử dụng trong Message Of The Day vào Minecraft.

Xem thêm: Hướng Dẫn Chơi Khazix - Cách Chơi Kha'Zix Mùa 11

Cột Decimal: giá bán trị thập phân của màu sắc vào Minecraft.

Cột Hexdecimal: giá bán trị hệ thập lục phân của color vào Minecraft


Chuyên mục: Kiến thức